SaDecFriends
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
SaDecFriends

I Love SaDec

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn

Go down 
Tác giảThông điệp
Administrators
Trung học cơ sở
Trung học cơ sở
Administrators

Nam
Họ & tên thật : Đỗ Minh Trí
Trường - Niên khoá : THPT SaĐéc - 2006/2009

Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn   Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn EmptySun Jun 22, 2008 9:27 pm

Sau đây tôi xin hướng dẫn các bạn cách post hình ảnh và nhạc lên 4rum. Trước hết tôi sẽ hướng dẫn cách post hình.

Muốn post một file ảnh nào đó lên 4rum trước hết bạn phải đảm bảo là file ảnh đó có tồn tại trên internet (tức là được lưu trữ ở một trang trung gian). Vì thế bạn cần có một tài khoản (đăng ký free) ở một trang web lưu trữ ảnh số (bạn có thể tạo một tài khoản ở trang photobucket.com).

Sau khi đăng ký tài khoản thành công, bạn đăng nhập bằng tài khoản ấy rồi tiến hành upload ảnh lên inetrnet. Sau khi upload ảnh thành công. Nếu muốn dùng tấm ảnh ấy để post lên forum thì bạn copy đoạn mã nằm phía dưới ảnh (hình 1) rồi paste vào bài viết của bạn (hình 2). Như vậy là bạn đã post được ảnh lên 4rum

Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn Untitled
Hình 1
Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn D
Hình 2

Chú ý: Nếu bạn muốn copy một tấm ảnh từ trang web khác sang 4rum thì bạn chỉ việc click chuột phải vào tấm ảnh và chọn dòng chữ Coppy link location hoặc Coppy image location (dòng chữ này có thể thay đổi tuỳ theo trình duyệt mà bạn sử dụng) những bước còn lại làm giống như trên.

Tiếp theo tôi sẽ hướng dẫn cách post nhạc vào forum. Để post nhạc vào forum trước hết bạn cần tìm một trang web có hỗ trợ những đọan code (imeem.com,nhaccuatui.com, nhacso.net, youtube.com…). Ở đây tôi hướng dẫn trên trang nhaccuatui.com Sau khi vào trang web bạn cần chọn bài nhạc mà bạn muốn đưa vào 4rum. Click chuột vào bài nhạc bạn sẽ hãy để ý phía dưới sẽ có những đoạn code, bạn hãy copy đoạn code dành cho forum (hình 3). Sau đó paste vào bài viết. Vậy là đã okie rồi.

Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn F
Hình 3

Lưu ý: cách post video cũng vậy, nhưng có điều đối với video bạn sẽ copy đoạn HTML rồi dán vào bài viết.

Good luck!

Hướng dẫn cách post nhạc và hình ảnh lên diễn đàn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Admin post hình tiếp nữa nè
» Post hình cho thành viên ThanhSon
» Chú này chụp hình để post len 4rum nè. Chú nhiệt tình wa nên quên,....
» Ảnh post tặng các mem Sadecyeu, tnkhanhhang và nqttui.