SaDecFriends
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
SaDecFriends

I Love SaDec

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Làm cho Win XP Service park 2 của bạn trở thành có bản quyền - Bác "BIU" về hưu luôn

Go down 
Tác giảThông điệp
PHONGGANHHAO
Tú tài
Tú tài
PHONGGANHHAO

Nam
Họ & tên thật : Trần Thanh Phong
Trường - Niên khoá : Do Chieu - 1994 - 1995

Làm cho Win XP Service park 2 của bạn trở thành có bản quyền - Bác "BIU" về hưu luôn Empty
Bài gửiTiêu đề: Làm cho Win XP Service park 2 của bạn trở thành có bản quyền - Bác "BIU" về hưu luôn   Làm cho Win XP Service park 2 của bạn trở thành có bản quyền - Bác "BIU" về hưu luôn EmptyWed Aug 13, 2008 1:09 pm

Ở Việt Nam nhìn chung người dùng Windows cá nhân còn sử dụng Win lậu , điều này sẽ khiến bạn không thể tải được các phần mềm của Microsoft vì nó sẽ kiểm tra Win của bạn . Vài thao tác sau sẽ khiến Win của bạn trở thành có bản quyền và không bị bác Bill hỏi mỗi khi tải về cái gì nữa .
Đầu tiên vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Mi crosoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEventsỞ ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.
Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\mso obe.exe /a
Nó sẽ đưa bạn đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B. Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\mso obe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

Nếu kg được thì Call cho anh nhe,,,,,,, Tội nghiệp bác BIU quá -

Làm cho Win XP Service park 2 của bạn trở thành có bản quyền - Bác "BIU" về hưu luôn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 10 bí quyết sử dụng máy tính bền lâu
» 10 bí quyết tiết kiệm thời giờ
» DIEN VIEN "RAT BIT" TIEU TIEN NE
» "Khắc tinh" của virus lây qua ổ USB và chương trình chat Yahoo!
» the gioi bup be (tang may "chzai" nha` ta)